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Dar es Salaam 
30 Januari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
Serikali itaimarisha mifumo ya usimamizi wa maafa na kuhakikisha tunakuwa na 
utayari wa kukabiliana na dharura wakati wote.  
 
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo katika hafla ya chakula cha mchana pamoja na 
washiriki wa zoezi la utafutaji na uokozi wa ajali ya kuporomoka kwa jengo la ghorofa 
eneo la Kariakoo ikiwa ni utekelezaji wa ahadi aliyoitoa wakati alipotembelea eneo la 
ajali mwezi Novemba, 2024. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia ametumia hafla hiyo kuwashukuru wote waliojitolea katika 
zoezi la utafutaji na uokozi na amerejea msisitizo wake kuwa taarifa ya Kamati ya 
Uchunguzi wa ajali ya jengo kuporomoka Kariakoo itakapokamilika itawekwa wazi. 
 
Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia ameridhia mwaliko wa Mwenyekiti wa 
Wafanyabiashara wa Kariakoo kufanya ziara katika eneo hilo la biashara kwa lengo la 
kuzungumza na wafanyabiashara wa eneo hilo. 
 
Akijibu mwaliko kutembelea Kariakoo, Rais Dkt. Samia amesema atatumia ziara hiyo 
pia kuzindua ukarabati wa jengo la Soko Kuu la Kariakoo huku akirejea azma ya Serikali 
kulifanya soko la Kariakoo kufanya biashara kwa masaa 24. 
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